Connect with us
Loading...

General News

Agenti wa kusafiri adaiwa kuwatapeli waumini waislamu KSh 12 milioni za safari ya Mecca ▷ Kenya News

Published

on

Loading...


Chama cha muungano wa Waislamu (Supkem) kimefutilia mbali leseni ya agenti wa usafiri ambaye anahudumu jijini Nairobi baada ya kudaiwa aliwalaghai waumini wa Kiislamu Ksh 12 milioni walizonuia kutumia kama nauli ya kuelekea Mecca.

Waumini hao walikuwa awamepanga kuhudhuria Hajj ya 2019 huko Saudi Arabia lakini walipigwa na butwaa mtaani Eastleigh, Nairobi baada ya kubaini jamaa aliyekuwa akiwashughulikia katika safari hiyo ametoweka.

Habari Nyingine: Mke wa tajiri Tob Cohen, aliyepotea, ameambia polisi aligonjeka kiakili

Waumini hao walikuwa wamepanga kusafiri hadi Mecca kwa sherehe ya Hajj ila walisalia mataani mtaani Eastleigh, Nairobi kubaini agenti waliyempa hela zao alikuwa ametoweka. Picha: CBS News
Source: UGC

Kwa mujibu wa taarifa ya Supkem, agenti huyo Nur Hassan alikuwa akihudumu biashara iliyotambulika kama Ithaf Hajj and Umra Agency.

Taarifa hiyo ilidai kwamba agenti huyo alitoweka na pasipoti za waumini hao baada ya kulipwa kati ya KSh 350,000 na KSh 400,000 na kila mmoja wa wasafiri hao.

Habari Nyingine: Orodha ya viongozi wakongwe sana ulimwenguni ambao bado wananinginia uongozini

Waathiriwa wa kisa hicho walikuwa na gadhabu na wakapiga ripoti katika kituo cha polisi cha Pangani huku baadhi yao wakielekea katika makao makuu ya makosa ya jinai kuandikisha taarifa ila walitumwa katika afisi za DCI za eneo la Starehe.

“Hamna hatua yoyote ambayo imechukuliwa. Tumepata fununu kwamba jamaa huyo alionekana nchini Afrika Kusini,” mmoja wa waathiriwa, Ibrahim Mohammed alisema.

Habari Nyingine: Mwanamke ‘amtoka’ mumewe baada ya kuvunja vyombo akiwa mlevi

“Aliponijia mara ya kwanza sikumuamini ila baadaye nilipata taarifa kwamba sio mimi pekee yake alitaka kunitapeli. Alikuwa akizunguka kwa nyumba za watu kuwauliza iwapo wangelipenda kusafiri hadi Mecca kupitia kwa kampuni yake,” Mohammed aliongeza.

Loading...

Supkem ilifichua kwamba Abdi na kampuni yake walikuwa wamejisajili kama biashara halali ila mshukiwa hakutoa orodha ya majina, malipo na pasipoti za wasafiri hao wa 2019 Hajj.

Habari Nyingine: MCA kunyamba bungeni na habari zingine 10 zilizotamba sana wiki hii

“Muungano huu unakilaani kitendo hicho hususan kutoka kwa maagenti kama vile Abdi, hatua kali zitachukuliwa iwapo kisa kama hiki kitashuhudiwa tena,” Supkem ilisema.

“Muungano huu utashirikiana vilivyo na idara husika ili kuhakikisha kwamba hamna muumini yeyote anatapeliwa kama vile ambavyo Abdi amefanya,” iliongeza.

Je, unayo taarifa ya kusisimua ambayo ungependa tuichapishe? Tafadhali, wasiliana nasi kupitia news@tuko.co.ke; obed.simiyu@tuko.co.ke au WhatsApp: 0732482690. Tufuate kwa Telegram: Tuko news.

Source: Tuko





Source link

Loading...
Advertisement
Loading...
Comments
Loading...

Facebook

Loading...

Trending

Social Media Auto Publish Powered By : XYZScripts.com