Connect with us
Loading...

General News

Jaguar azuka na mapya na kupongezwa na vijana, wazee sasa roho juu ▷ Kenya News

Published

on


– Jaguar alisema kuwa kupunguza miaka ya kustaafu kutatatua tatizo la ukosefu wa ajira miongoni mwa vijana

– Mbunge huyo alitoa wito kwa serikali kupunguza umri aa kustaafu kutoka 60 hadi 50

– Huku baadhi ya wakenya wakikubaliana naye wengine walihisi kuwa hilo sio suluhu mwafaka kwa tatizo la ukosefu wa kazi

Wakenya walifurika mitandaoni Alhamisi, Septemba 12, kutoa hoja zao kuhusu pendekezo la mbunge wa Starehe Charles Kanyi Njagua ambaye anataka umri wa kustaafu kupunguzwa kutoka 60 hadi 50.

Hata hivyo, ilibainika wazi kuwa sio wote ambao walikubaliana na mbunge huyo ambaye anaamini mswada huo utasaidia katika kutatua zogo la ukosefu wa kazi nchini.

Habari Nyingine: Harmonize atumia Mbosso salamu za pole kwa kufiwa mzazi mwenziye

Mbunge wa Starehe Charles Njagua aliwasilisha mswada wa kutaka miaka ya kustaafu kupunguzwa kutoka 6f0 hadi 50 ili kukabilana na janga la ukosefu wa kazi. Picha: Charles Kanyi Njagua.
Source: Facebook

Huku baadhi ya wakenya wakimpongeza kwa bidii yake ya kujaribu kutatua suala la ukosefu wa ajira nchini, wengi walimsomea vikali.

“Licha ya kwamba tunakumbwa na donda ndugu la ukosefu wa ajira nchini, suluhu sio kupunguza umri wa kustaafu hadi 50. Charles Njagua ana nia njema lakini kwa sasa hana ufahamu kamili,” Albeyzo alisema.

Nzale Somba naye alihisi kuwa hatua ya kupunguza umri wa kustaafu hadi 50 haitakuwa suluhu la kudumu ila alipendekeza wafanyikazi wa serikali wapewe kandarasi wanapoajiriwa.

Habari Nyingine: Bungoma: Demu agawa asali kulipiza kisasi

“Hata miaka 50 sio mwafaka, wafanyikazi wa serikali wanapaswa kupewa kandarasi, tuseme wahudumu kwa miaka 10 pekee pasi na kuongezewa miaka nyingine ya kufanya kazi. Kwa kuwa serikali imeshindwa kuwapa vijana ajira, ni vyema igawe kwa usawa zile nafasi zilizopo,” alisema.

Haya ni baadhi ya maoni yao mitandaoni:

Kwenye mswada aliowasilisha bungeni, Jaguar alipendekeza kuwa serikali inapaswa kuwashurutisha wafanyikazi wake kustaafu baada ya kutimia miaka 50 ili kuunda nafasi za kazi kwa vijana.

Habari Nyingine: Kampuni ya Nation yamtuza mfanyakazi wake aliyemsaidia mama kujifungua kwenye teksi

Iwapo mswada huo utatiliwa mkazo basi takriban wafanyikazi 2,500 wa serikali watalazimika kustaafu kwa kuwa tayari wataku wawametimia miaka 50.

Kulingana na ripoti ya tume ya kuwaajiri wafanyikazi wa serikali, asilimia 31 ya wafanyikazi wa serikali tayari wana zaidi ya miaka 50 huku ikikisiwa kwamba, huenda idadi ya wale ambao wametimia miaka hiyo ni kubwa zaidi.

Read ENGLISH VERSION

Je, unayo taarifa ya kusisimua ambayo ungependa tuichapishe? Tafadhali, wasiliana nasi kupitia news@tuko.co.ke au WhatsApp: 0732482690.





Source link

Advertisement
Loading...
Loading...

Facebook

Loading...

Trending

Social Media Auto Publish Powered By : XYZScripts.com