Connect with us
Loading...

General News

Maiti aamshwa Kakamega: Afisa wa kaunti aliyezikwa afukuliwa ili sare za kazi kuregeshwa ▷ Kenya News

Published

on


– Marehemu anadaiwa kuaga dunia baada ya kuanguka katika mto kufuatia kupigwa na kifafa

– Alikuwa mfanyakazi wa Kaunti ya Kakamega idara ya huduma ya vijana na alizikwa akiwa na sare za kazi

– Hata hivyo, maafisa wa kaunti walifika nyumbani kwa marehemu baada ya kuzikwa na kudai sare

– Baada ya kugundua mwendazake alikuwa amezikwa na sare hiyo, maafisa hao waliamrisha mwili kufukuliwa na sare hiyo kuvuliwa mwili wa marehemu

– Hatimaye waliondoka na kuiacha nguo hiyo juu ya mti ndani ya boma la marehemu

Familia moja kaunti ndogo ya Butere, Kaunti ya Kakamega ilipatwa na mshangao mkubwa baada ya mwili wa jamaa yao aliyeaga dunia Agosti 7, 2019, kufukuliwa.

Maafisa wa kaunti waliufukua mwili wa Martin Shikuku Alukoye aliyeaga dunia baada ya baada ya kuanguka katika mto kufuatia kupigwa na kifafa na alizikwa Agosti 11 kwa kufuata mila na tamaduni za Abaluhya.

Habari Nyingine: Mwanajeshi wa KDF aliyepoteza miguu akiwa katika vita Somalia akabidhiwa heshima kubwa

Baada ya kugundua mwendazake alikuwa amezikwa na sare hiyo, maafisa hao waliamrisha mwili kufukuliwa na sare hiyo kuvuliwa mwili wa marehemu. Picha: The Standard
Source: UGC

Habari Nyingine: Wamlambez! Wamnyonyez! Waombolezaji wasikika wakiimba wimbo huo pendwa

Kulingana na The Standard, marehemu, 31, alikuwa mfanyakazi wa Kaunti ya Kakamega idara ya huduma ya vijana na alizikwa akiwa na sare za kazi.

Hata hivyo, maafisa wa kaunti walifika nyumbani kwa marehemu Agosti 12 baada ya kuzikwa, na kudai sare hizo.

Lakini baada ya kugundua mwendazake alikuwa amezikwa na sare hizo, maafisa hao waliamrisha mwili kufukuliwa na sare hiyo kuvuliwa mwili wa marehemu.

Habari Nyingine: Walinzi wa Uhuru wanaswa wakitwanga kiongozi tajika wa Nakuru makofi akingoja kumlaki Rais

Hatimaye waliondoka na kuiacha nguo hiyo juu ya mti ndani ya boma la marehemu.

“Maafisa hao walivunja sheria na hata itikadi na mila zetu kwa ajili ya kufuata sare za kazi za marehemu,” Francis Mutamba, mjomba wake marehemu alisema.

“Serikali ya kaunti ilishiriki kikamilifu katika matanga na hawakuleta shida yoyote wakati marehemu akizikwa na sare zake za kazi,” aliongeza kusema.

Habari Nyingine: Jamaa aliyevalia sare za kuwaongoza wageni anaswa na CCTV akiiba pochi la Bi Harusi

Naibu Chifu wa kata ndogo ya Ituti Daniel Namayi alikashifu kitendo hicho na kusema maafisa wa kaunti walikwenda kinyume.

“Mwili ukisazikwa kunahitaji barua ili kuufukua. Wamekwenda kinyume cha sheria katika kutekeleza walichofanya,” Namayi alisema.

Kulingana na mila, waliohusika katika kufukua mwili wa marehemu i sharti kufanyiwa tambiko kwa kuchinjwa ng’ombe au mbuzi ili kuondoa mizimu.

Mwili wa marehemu ulizikwa upya Jumatatu, Agosti 12 baada ya wazee kufanya tambiko.

READ ENGLISH VERSION

Je, unayo taarifa ya kusisimua ambayo ungependa tuichapishe? Tafadhali, wasiliana nasi kupitia news@tuko.co.ke; obed.simiyu@tuko.co.ke au WhatsApp: 0732482690. Tufuate kwa Telegram: Tuko news.

Subscribe to watch new videos

Source: Tuko

var FBInitEvent = new Event('fb:init');

document.dispatchEvent ? document.dispatchEvent(FBInitEvent) : console.warn('dispatchEvent is not supported')

window.FB.Event.subscribe('edge.create', function(response) { if (window.Site.fbLiked && (window.Site.fbLiked instanceof Function)) { window.Site.fbLiked(); } }); }; }

(function(d, s, id){ var js, fjs = d.getElementsByTagName(s)[0]; if (d.getElementById(id)) {return;} js = d.createElement(s); js.id = id; js.async = !0; js.src = "http://connect.facebook.net/en_US/sdk.js"; fjs.parentNode.insertBefore(js, fjs); }(document, 'script', 'facebook-jssdk'));



Source link

Advertisement
Loading...
Loading...

Facebook

Loading...

Trending

Social Media Auto Publish Powered By : XYZScripts.com