Connect with us
Loading...

General News

Mwanafunzi anayeugua matende aomba msaada wa fedha ili kufadhili upasuaji ▷ Kenya News

Published

on

Loading...


Huenda ndoto ya mwanafunzi mmoja katika shule ya Upili ya Rehema mjini Bungoma ikazikwa katika kaburi la sahau ikiwa uvimbe alionao miguuni hautatafutiwa tiba ya haraka.

Maradhi yake yanaendelea kuwa kitendawili ila tatizo la fedha linamfanya kutopata msaada unaofaa.

Habari Nyingine: Jamaa apigwa butwaa, mahakama yamwambia hawezi kumpa talaka mwanamke wanayeishi naye

Scholastica Okinda, 17, anakiri uvimbe huo umemzuia kufanya shuguli zake za kawaida ikiwamo kushindwa kutembea na hata kwenda shule. Picha: TUKO
Source: Original

Scholastica Okinda, 17, kutoka eneo Bunge la Navakholo viungani mwa mji wa Kakamega amelazimika kukaa nyumbani kwa zaidi ya miaka 4 sasa baada ya kutengwa na wenzake kwa sababu ya uvundo unaotoka kwenye miguu yake.

Kulingana na Juliet Nasambu, mama ya mwathiriwa, aliyezungumza na TUKO.co.ke, mwanawe alianza kuugua akiwa na umri wa mwaka mmoja na alidhani mwanawe alikuwa ameumwa na mdudu.

Habari Nyingine: Kanisa la Anglikana lapiga marufuku michango ya wanasiasa

“Alianza kuuguwa akiwa mchanga, mara ya kwanza tulidhani labda ameumwa na nyuki lakini baada ya wiki kadhaa mguu mwingine ulipooza na ukaaza kufura pia,” Juliet alisema.

Anadai licha ya kutafuta matibabu katika vituo vya afya, hali ya mtoto huyo ilizidi kuwa mbaya kila kukicha huku gharama ya matibabu ikiwapiga chenga.

“Gharama ya matibabu iliongezeka, la kushangaza mara alipodungwa sindano, paja lingine likaanza kufura,” aliongezea.

Habari Nyingine: 3 wachomeka kiasi cha kutotambulika katika gesti jijini Nairobi

Mwanafunzi anayeugua matende omba msaada ili kupata matibabu

Maradhi ya Scholastica yanaendelea kuwa kitendawili ila tatizo la fedha linamfanya kutopata msaada unaofaa. Picha: TUKO
Source: Original

Scholastica aidha, anakiri uvimbe huo umemzuia kufanya shuguli zake za kawaida ikiwamo kushindwa kutembea, na hivyo kumfanya kuwategemea wazazi wake jambo analodai ni mzigo mkubwa kwao.

“Wenzangu walikuwa wananifanyia mzaha shuleni, nilipozidiwa niliruhusiwa kwenda nyumbani kwa matibabu zaidi. Kuna nyakati zingine nikijaribu kusimama nashindwa, wazazi ndio hunishughulikia kwa kila kitu,” Scholastica alisema.

Loading...

Hata hivyo kulingana na Patrick Olumala mtaalamu wa afya katika Hospitali ya Rufaa ya Kakamega, huenda ugonjwa wa msichana huyo ni matende ambao husababishwa na mbu.

Anasema kuwa athari zake ni kuhitilafiana na mifereji ya tezi ambayo baada ya kufunga huzuia mzunguko wa maji mwilini.

Habari Nyingine: Janet Mbugua atangaza kurejea katika ulingo wa utangazaji

Tiba ya ugonjwa huo ni upasuaji ambao husaidia kuondoa maji yaliyojaa kwenye mifereji miguuni.

Kwa sababu gharama ya matibabu ni ya juu sana, familia hiyo inawaomba wahisani kuisaidia ili mwanao apate matibabu yanayofaa kisha arejee shuleni ili kutimiza ndotoyake.

Msaada kwa Scholastica unaweza kutumwa kupitia 0711112471 ambayo ni nambari ya simu unayoweza kutumia kuzungumza na wazazi wake.

Dennis Avokoywa, Ripota wa TUKO Kaunti ya Kakamega.

Je, unayo taarifa ya kusisimua ambayo ungependa tuichapishe? Tafadhali, wasiliana nasi kupitia news@tuko.co.ke; obed.simiyu@tuko.co.ke au WhatsApp: 0732482690. Tufuate kwa Telegram: Tuko news.

Source: Tuko





Source link

Loading...
Advertisement
Loading...
Loading...

Facebook

Loading...

Trending

Social Media Auto Publish Powered By : XYZScripts.com