Connect with us
Loading...

General News

Nimekuwa nikisafiri Marekani licha ya Marufuku, Amos Wako asema ▷ Kenya News

Published

on


– Wako amesema alipata marufuku ya kwanza 2009 lakini bado amekuwa akisafiri Marekani

– Alitupilia madai kuwa yeye alikuwa kikwazo katika vita dhidi ya ufisadi alipokuwa afisi

– Ameitaka marekani kutoadhibu mke wa watoto wake na kumuacha kubeba mzigo wake pekee

Seneta wa Busia Amos Wako amesema amekuwa akisafiri nchini Marekani licha ya kuwa alipokea marufuku mwaka wa 2009.

Wako alishtumu hatua ya Marekani kutoa marufuku tena mwaka wa 2019 na kutupilia mbali madai ya ufisadi yaliyotajwa kama kiini cha marufuku hyo ya kusafiri.

Habari Nyingine: Wabunge Didmus Barasa na Simba Arati wazika uhasama wao bungeni

Seneta Amos Wako wametupilia madai kuwa yeye ni fisadi na hivyo Marekani ikampiga marufuku ya kusafiri nchini humo. Picha: TUKO
Source: Original

Akiongea na wanahabari Jumatano, Novemba 20, mwanasiasa huyo alitaka Marekani kutoa sababu za kumpiga marufuku tena ilihali walifanya hivyo 2019.

“Sababu ambazo zilitolewa mwaka wa 2009 na visa yangu kupigwa marufuku ni sawa na zile zimetolewa mwaka huu. Ni waliotoa pekee wanaweza kusema ni kwa nini kwakafanya hivyo wakati huu,” alisema.

“Kuanzia 2009, nimekuwa nikisafiri huko katika wadhifa wangu kama kamishana wa Umoja wa Mataifa katika sheria ya kimataif,” aliongeza.

Habari Nyingine: Moses Kuria, Sudi wamlima Gavana Waiguru

Amos Wako ameitaka Marekani kutoingiza familia yake kwenye masaibu yake. Picha: TUKO
Source: Original

Ameitaka serikali ya Marekani kutoa wazi sababu ambazo zilifanya yeye kupigwa marufuku kukanyanga nchi hiyo.

“Kama kweli Marekani wanapigana na ufisadi, wacha waanike yanayonihusu katika suala la ufisadi. Sina chochote cha kuficha kwani ninajijua,” alisema.

Habari Nyingine: Jowie alionekana akitaka kulala kwa Monica Kimani, shahidi asema mahakamani

Marekani, kupitia Mike Pompeo, ilisema ina ushahidi wa kutosha dhidi ya Wako kuhusiana na ufisadi. Picha: CNN
Source: Getty Images

“Tangu niondoke kwenye wadhifa wa mwanasheria mkuu sijawahi kuhukumiwa kwenye kesi ya ufisadi, ni mimi nimekuwa shahidi katika kesi za ufisadi kama vile Anglo-Leasing,” alisema,

Aidha kiongozi huyo aliiomba Marekani kutoadhibu familia yake kutokana na mambo ambayo yanamhusu yeye.

“Familia yangu haikuhusishwa na kazi yangu kama mwanasheria. Mtoto wangu ni mtu mzima na mwanasheria tajika. Ata kama mimi nilifanya kosa la ufisadi, huo ni mzigo wangu na mke wangu pamoja na watoto hawafai kuadhibiwa,” alisema.

READ ENGLISH VERSION

Je, unayo taarifa ya kusisimua ambayo ungependa tuichapishe? Tafadhali, wasiliana nasi kupitia news@tuko.co.ke au WhatsaApp: 0732482690.

Subscribe to watch new videos

var FBInitEvent = new Event('fb:init');

document.dispatchEvent ? document.dispatchEvent(FBInitEvent) : console.warn('dispatchEvent is not supported')

window.FB.Event.subscribe('edge.create', function(response) { if (window.Site.fbLiked && (window.Site.fbLiked instanceof Function)) { window.Site.fbLiked(); } }); }; }

(function(d, s, id){ var js, fjs = d.getElementsByTagName(s)[0]; if (d.getElementById(id)) {return;} js = d.createElement(s); js.id = id; js.async = !0; js.src = "http://connect.facebook.net/en_US/sdk.js"; fjs.parentNode.insertBefore(js, fjs); }(document, 'script', 'facebook-jssdk'));



Source link

Advertisement
Loading...
Loading...

Facebook

Loading...

Trending

Social Media Auto Publish Powered By : XYZScripts.com