Connect with us
Loading...

General News

Profesa Walingo atimuliwa kufuatia ufisadi chuoni Maasai Mara, makamu wake achukua nafasi yake ▷ Kenya News

Published

on


Naibu Chansela wa chuo kikuu cha Maasai Mara Mary Walingo amepewa likizo ya lazima kufuatia ufichuzi ulioafanywa na Citizen TV ambapo alihusika katika ubadhirifu wa fedha chuoni humo.

Naibu makamu wa taasisi hiyo ambaye pia anahusika na masuala ya elimu ameteuliwa kuchukua nafasi yake.

Habari Nyingine: Jaguar azuka na mapya na kupongezwa na vijana, wazee sasa roho juu

Profesa Walingo apewa likizo ya lazima kufuatia tuhuma za ufisadi chuo kikuu cha Maasai Mara. Picha: Maaasai Mara Univesity/Facebook
Source: Facebook

Hata hivyo, kulingana na Nairobi News, uteuzi huo umepokea pingamizi kutoka kwa baadhi viongozi wa taasisi hiyo ambao wamehisi huenda makamu huyo akauficha uovu wa mkuu wake.

Kwenye ufichuzi huo wa ‘The Mara Heist’ Profesa Walingo alitajwa kama mhusika mkuu katika sakata ya ufisadi ambapo taasisi hiyo ilipoteza KSh 190 milioni.

Habari Nyingine: Michael Olunga atawazwa mchezaji bora wa mwezi Agosti Japan

Wenzake ambao vile vile walitajwa kwenye kashfa hiyo ni afisa mkuu wa fedha Anaclet Okumu na vile vile dreva wa Profesa Walingoo Abdi Noor Hassan.

Siku moja baada ya ufichuzi huo, makachero kutoka DCI walikita kambi siku kutwa katika chuo hicho wakiwahoji washukiwa waliotajwa katika sakata hiyo.

Habari Nyingine: Kocha wa zamani wa Taifa Stars aishtaki Tanzania kwa FIFA

Walingo alihojiwa katika makao makuu ya DCI eneo la Kiambu mnamo Jumatano, Septemba 11 huku akitarajiwa kurejea huko tena Jumatatu wiki ijayo baada ya kuwaarifu makachero kwamba alihitaji muda zaidi kutaraisha stakabadhi zinazohitajika katika kesi hiyo.

Walingo aligonga vichwa vya habari baada ya ripoti kuhusu sakata ya ufisadi chuoni humo kufichuliwa huku yeye akiwa mhusika mkuu.

Habari Nyingine: Bungoma: Demu agawa asali kulipiza kisasi

Meneja wa fedha chuoni humo Spencer Sankale, alifichua jinsi dereva wa naibu chansela, Hassan Noor, alitumiwa na profesa huyo katika kutisha fedha kutoka kwenye benki.

Sankale na wenzake vile vile watahojiwa na makachero wanaochunguza kesi hiyo.

Je, unayo taarifa ya kusisimua ambayo ungependa tuichapishe? Tafadhali, wasiliana nasi kupitia news@tuko.co.ke

var FBInitEvent = new Event('fb:init');

document.dispatchEvent ? document.dispatchEvent(FBInitEvent) : console.warn('dispatchEvent is not supported')

window.FB.Event.subscribe('edge.create', function(response) { if (window.Site.fbLiked && (window.Site.fbLiked instanceof Function)) { window.Site.fbLiked(); } }); }; }

(function(d, s, id){ var js, fjs = d.getElementsByTagName(s)[0]; if (d.getElementById(id)) {return;} js = d.createElement(s); js.id = id; js.async = !0; js.src = "http://connect.facebook.net/en_US/sdk.js"; fjs.parentNode.insertBefore(js, fjs); }(document, 'script', 'facebook-jssdk'));



Source link

Advertisement
Loading...
Loading...

Facebook

Loading...

Trending

Social Media Auto Publish Powered By : XYZScripts.com