Connect with us
Loading...

General News

Rais Donald Trump athibitisha mwanawe Osama bin Laden ameuwawa ▷ Kenya News

Published

on


– Kifo cha mwanawe Osama bin Laden kimethibitishwa na Rais Donald Trump

– Hamza alikuwa mrithi wa marehemu Osama bin Laden ambaye aliuwawa wakati wa utawala wa Rais Obama

– Kulingana na rais huyo wa Marekani, Hamza alikuwa na hatia ya kupanga mashumbulizi na kundi fulani ya kigaidi

Rais wa Marekani mnamo siku ya Jumamosi, Septemba 14, alithibitisha kuwa wanajeshi wa nchi hiyo wamemua Hamza bin Laden.

Marehemu alikuwa mwanawe na pia mrithi wa mwanzilishi wa kundi la kigaidi la Al-Qaeda, Osama bin Laden, kama ilivyoripotiwa na The Sun.

Habari Nyingine: Picha za Moses Kuria zawasha moto kwenye mtandao

Rais amethibitisha Hamza alifariki katika aliuawa katika operesheni ya Marekani. Picha: Trump
Source: Getty Images

Habari Nyingine: Davido amvisha pete ya uchumba mpenzi wake Chioma

Kupitia kwa kitandazi cha Twitter cha rais huyo, Hamza aliuwawa wakati wa operesheni kali ya kukabiliana na magaidi katika mpaka wa Afghanistan na Pakistan

“Kifo cha Hamza bin Laden hakijadhihirisha uongozi muhimu wa Al-Qaeda na uhusiano wake na babake, lakini vitendo vya kihalifu vya kundi hilo,”

“Hamza bin Laden alikuwa kiongozi wa kupanga na pia kujihusisha na vikundi mbalimbali vya uhalifu,” alisema Trump.

Habari Nyingine: Kamene Goro afunguka, adai alipoteza dili za pesa nyingi kwa kusema alilala na wanaume 27

TUKO.co.ke ilikuwa imeripoti awali kuwa Marekani ilikuwa tayari kumpokeza yeyote aliyekuwa na taarifa kumhusu Hamza KSh 100 milioni.

Serikali ya Marekani ilisema mwanawe kiongozi wa al Qaeda alikuwa ameanza kuwa kiongozi chipuka wa kundi la al-Qaeda.

“Amefichua jumbe za sauti na video kwenye mtandao, akiwataka wafuasi wake kuanzisha mashambulizi dhidi ya Marekani na waegemeaji wake wa Magharibi, na ametishia kuanzisha ushambulizi dhidi ya Marekani ili kulipiza kisasi mauaji ya mwezi Mei 2011 ya babake iliyofanywa na wanajeshi wa Marekani,” ilisoma taarifa hiyo kutoka serikali ya Marekani.

READ ENGLISH VERSION

Je, unayo taarifa ya kusisimua ambayo ungependa tuichapishe? Tafadhali, wasiliana nasi kupitia news@tuko.co.ke au WhatsApp: 0732482690.





Source link

Advertisement
Loading...
Loading...

Facebook

Loading...

Trending

Social Media Auto Publish Powered By : XYZScripts.com