Connect with us
Loading...

General News

Spishi mpya ya samaki yagunduliwa, yapewa jina Wakanda ▷ Kenya News

Published

on


Wanasayansi wamegundua kuwapo kwa spishi mpya ya samaki mwenye rangi dhahiri na kumpa jina Wakanda, filamu ya ambayo ilitia fora sana karibuni.

Samaki huyo mwenye urefu wa 6cm aligunduliwa maeneo ya matumbawe chini ya bahari 200ft katika pwani ya Zanzibar, Tanzania, Daily Mail limeripoti.

Habari Nyingine: Sportpesa yaishutumu bodi ya kudhibiti michezo ya kamari kwa kuhitilafiana na biashara yao

Habari Nyingine: Wafanyabiashara wa City Market walalamikia kutishwa na wachuuzi, waomba ulinzi kutoka kwa IG

Katika utafiti wa wanasayansi kutoka Shule ya Sayansi ya California uliochapishwa kwenye gazeti la sayansi la Science Daily, Julai 11, wanasayansi hao walisema rangi za samaki huyo ziliwakumbusha mavazi ya Black Panther katika filamu hiyo ya uhalisia ajabu.

“Tulipofikiria kuhusu maisha ya siri ya mawe ya chini baharini ambayo hayajafikiwa na mtu, tulifahamu ni tulistahili kuita aina hii ya spishi Wakanda,” alisema Yi-Kai Tea, (Taxonomist) kutoka Chuo Kikuu cha Sydney, Australia.

Habari Nyingine: Wakenya hawapo tayari kuichoma bendera ya Kenya kwa vyovyote vile, Tuko yabaini

Spishi hiyo ya samaki inaungana na spishi nyingine saba katika maeneo ya magharibi mwa Bahari Hindi, huku jamaa za samaki hao wakisambaa hadi Bahari ya Pacific.

Tea alisema pamoja na kundi lake la wanasayansi wa kuzama vina virefu baharini waligundua samaki huyo ambaye mbeleni hakuwa ametambuliwa na yeyote.

“Tulifahamu kuwapo kwa samaki wengine Bahari Hindi, lakini kila mara tulihisi kukosekana kwa spishi fulani. Tulipomwona samaki huyu wa rangi ya zambarau, nilifahamu moja kwa moja tumempata spishi aliyekuwa bado kutambulika,” Tea aliongeza kusema.

Habari Nyingine: Kiambu: Jombi arudi na mahari wakwe walipodai haikutosha

Kwa mujibu wa gazeti hilo, samaki huyo hubaki na rangi zake hata akihigfadhiwa kwa utafiti tofauti na wengine ambao hupoteza rangi zao mara wanapotolewa katika mazingira yao.

Wanasayansi pia wanasema kuwa, vipimo vilivyowekwa vya umbali wa kuzama baharini ndivyo vilivyokuwa kizuizi cha kupatikana kwa spishi katika Bahari Hindi.

Je, unayo taarifa ya kusisimua ambayo ungependa tuichapishe? Tafadhali, wasiliana nasi kupitia news@tuko.co.ke; obed.simiyu@tuko.co.ke au WhatsApp: 0732482690. Tufuate kwa Telegram: Tuko news.

Source: Tuko Kenya





Source link

Advertisement
Loading...
Loading...

Facebook

Loading...

Trending

Social Media Auto Publish Powered By : XYZScripts.com