Connect with us
Loading...

General News

Sportpesa yaishutumu bodi ya kudhibiti michezo ya kamari kwa kuhitilafiana na biashara yao ▷ Kenya News

Published

on

Loading...


-Kampuni ya kamari ya Sportpesa ipo miongoni mwa kampuni zingine 27 ambazo serikali ilidinda kutoa leseni zao

-Serikali pia iliamrisha wasambazaji wa huduma za mawasiliano kuondoa nambari za paybill na kodi za jumbe fupi za kampuni

-Kampuni hiyo ilisema hatua hiyo ya serikali ni kinyume na maagizo ya mahakama

-Kampuni hiyo iliwahakikishia wateja wake kwamba watafanya juu chini kuhakikisha nambari hizo za paybill zimeregeshwa

Kampuni ya kamari ya Sportpesa imeishutumu vikali bdoi ya kudhibiti michezo ya bahati na sibu na kamari (BLCB) kwa kile walichokitaja kwama njama ya kuwakandamiza kibiashara.

Hii ni baada ya serikali kuamrisha wasambazaji wa huduma za mawasiliano kuondoa nambari za paybill na kodi za jumbe fupi za kampuni 27 mnamo Alhamisi, Juni 11.

Habari Nyingine: Wafanyabiashara wa City Market walalamikia kutishwa na wachuuzi, waomba ulinzi kutoka kwa IG

Kampuni hiyo imesema kwamba, hatua ya serikali kuhitilafiana na biashara zao ni kinyume na agizo la mahakama ambayo ilitoa amri ya kupinga hatua hiyo ya serikali.

“Hii ni baadhi tu ya njama za BLCB kuwavunja moyo wafanyabiashara. Huenda hatua hii ya dharura ambayo imechukiliwa na bodi hiyo ikaleta madhara katika biashara hii na hivyo basi kuathiri agenda za kijamii na kiuchumi humu nchini,” kampuni hiyo ilisema.

Serikali ilifutilia mbali leseni za kampuni hizo ishirini na saba kwa madai kwamba hawajazingatia mahitaji ya bodi hiyo na kwamba wanakwepa kulipa ushuru, jambo ambalo kampuni hiyo ilifutilia mbali.

Habari Nyingine: AFCON 2019: Algeria yapepeta Ivory Coast 4-3 kufuzu nusu-fainali

Loading...

“Kampuni ya Sportpesa imekuwa ikilipa ushuru na vile vile kufuata utaratibu uliowekwa na bodi hiyo. Biashara yetu pia imekuwa ikitoa misaada kwa wanaspoti kando na kuchangia katika miradi ya kimaendeleo katika jamii. Iwapo bodi hiyo itashikilia msimamo huo basi mradi hiyo huenda ikadidimia na wanaspoti kuumia,” kampuni hiyo ilidokeza.

Kampuni hiyo aidha iliwahakikishia wateja wake kwamba watafanya juu chini kuhakikisha nambari hizo za paybill zimeregeshwa.

Read ENGLISH VERSION

Je, unayo taarifa ya kusisimua ambayo ungependa tuichapishe? Tafadhali, wasiliana nasi kupitia news@tuko.co.ke; obed.simiyu@tuko.co.ke au WhatsApp: 0732482690. Tufuate kwa Telegram: Tuko news.

Source: Tuko





Source link

Loading...
Advertisement
Loading...
Comments
Loading...

Facebook

Loading...

Trending

Social Media Auto Publish Powered By : XYZScripts.com